วันอาทิตย์ที่ 8 พฤศจิกายน 2558 คณะบริหารธุรกิจและการบัญชี มหาวิทยาลัยปทุมธานี ได้มีการจัดกิจกรรม "โครงการเทคนิคการผลิตมะนาวนอกฤดูเชิงธุรกิจ" ขึ้น ณ ห้องประชุมปทุมชาติ อาคารเฉลิมพระเกียรติฉลองสิริราชสมบัติครบ 60 ปี มหาวิทยาลัยปทุมธานี โดยมี ดร.ณัฐพร ฉายประเสริฐ รักษาการคณบดี คณะบริหารธุรกิจและการบัญชี เป็นประธานในพิธี อีกทั้งยังได้รับเกียรติจาก รองศาสตราจารย์.ดร.รวี เสรฐภักดี ภาควิชาพืชสวน คณะเกษตร มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม เป็นวิทยากรในโครงการฯ
ทั้งนี้ นอกจากมีคณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนักศึกษาของคณะบริหารธุรกิจและการบัญชี เข้าร่วมในพิธีแล้ว โครงการฯ ดังกล่าวแล้ว ยังได้รับความสนใจจากบุคคลภายนอกอีกเป็นจำนวนมากที่เข้าร่วมโครงการฯ ในครั้งนี้อีกด้วย โดยวัตถุประสงค์ของโครงการ
- เพื่อให้นักศึกษา และศิษย์เก่าได้นำความรู้เทคนิคการผลิตมะนาวนอกฤดูเชิงธุรกิจไปประกอบอาชีพได้
- เพื่อให้นำความรู้เทคนิคการผลิตมะนาวนอกฤดูเชิงธุรกิจที่ได้รับไปถ่ายทอดให้ครอบครัวและชุมชนได้
- เพื่อการบริการวิชาการแก่ชุมชน และ
- เพื่อให้นำความรู้ที่ได้รับมาประยุกต์ใช้กับการเรียน
![](https://business.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/12273577_499761083527046_2878463317410817836_o-320x240.jpg)
![](https://business.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/12265899_499761356860352_9182323135344147898_o-320x240.jpg)
![](https://business.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/12265793_499761290193692_483769085095890116_o-320x240.jpg)
![](https://business.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/12247082_499762496860238_2703346660577973810_n-320x240.jpg)
![](https://business.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/12240443_499761630193658_5081722855292937492_o-320x240.jpg)
![](https://business.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/12240271_499761650193656_1670861967325539823_o-320x240.jpg)