โครงการสัมมนาทางด้านคอมพิวเตอร์และเทคโนโลยีสารสนเทศ “ICT กับการใช้ชีวิตของผู้บกพร่องทางการมองเห็น" เมื่อวันอาทิตย์ที่ 26 กุมภาพันธ์ 2560 สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ คณะบริหารธุรกิจและการบัญชี มหาวิทยาลัยปทุมธานี ได้ดำเนินงานโครงการสัมมนาทางด้านคอมพิวเตอร์และเทคโนโลยีสารสนเทศ “ICT กับการใช้ชีวิตของผู้บกพร่องทางการมองเห็น” ณ ศูนย์พัฒนาอาชีพคนตาบอด ตำบลบ้านใหม่ อำเภอปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี
โดยมีวัตถุประสงค์ในการจัดดำเนินงานโครงการครั้งนี้ เพื่อให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมโครงการได้เรียนรู้งานด้านคอมพิวเตอร์และเทคโนโลยีสารสนเทศจากวิทยากรที่มีประสบการณ์โดยตรง ให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมโครงการสามารถนำความรู้งานด้านคอมพิวเตอร์และเทคโนโลยีสารสนเทศ ไปใช้ในชีวิตประจำวันได้อย่างเหมาะสม ตลอดจนเพื่อเป็นการบริการวิชาการให้แก่ผู้เข้าร่วมโครงการที่สนใจ งานด้านคอมพิวเตอร์และเทคโนโลยีสารสนเทศ อีกด้วย
![](https://business.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/17308986_714793068690512_2027171546694939294_n-320x240.jpg)
![](https://business.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/17309740_714793065357179_7164120624398726010_n-320x240.jpg)
![](https://business.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/17362643_714793225357163_2862986436855910077_n-320x240.jpg)
![](https://business.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/17390482_714793305357155_7847430918713519359_o-320x240.jpg)
![](https://business.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/17425988_714793062023846_1979591644889836394_n-320x240.jpg)
![](https://business.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/17492481_714793192023833_6610921106452608055_o-320x240.jpg)